share experienceshareexperiencememcachedmemcached
+ Trả lời
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Hướng dẫn cơ bản khắc phục mạng lag trong thời gian gần đây dành cho mạng FPT

Thành viên

Next Level: 13

Hướng dẫn cơ bản khắc phục mạng lag trong thời gian gần đây dành cho mạng FPT

Gần đây ḿnh nhận thấy các bạn thường xuyên than phiên rằng mạng FPT chơi game rất lag. Ḿnh cũng dùng mạng fpt nhưng không bị, tuy nhiên hôm nay lại bị lag mặc dù ḿnh xài riêng 1 line adsl riêng. Sau đó thử reset cứng, mềm ... mà không khắc phục được. Sau một hồi ṃ mẫm ḿnh đă t́m ra giải pháp :
    Đổi ADSL mode từ ADSL2+ về GDMT.
    Đó chính là phương pháp khắc phục, c̣n tùy mỗi loại modem sẽ có cách đổi khác nhau, các bạn tham khảo thêm trên google.
    Ḿnh giới thiệu cách của ḿnh dành cho modem zyxel (loại phổ thông của mạng fpt):
    1. vào run gơ : cmd
    2. trong cmd gơ : telnet 192.168.1.1
    sau đó nhập pass admin modem của bạn. enter
    3. tiếp gơ: wan adsl opencmd gdmt
    enter
    4. tiếp gơ : Tiếp theo bạn gơ 'sys save'.rồi bấm 'y' rồi enter .chờ 1 chút nếu thấy khi conection lost th́ bạn đă thiết lập thành công.khi đó bạn restart lại máy

đóng góp của bạn Dcnguyen : "khi gơ lệnh telnet 192.168.1.1 xuất hiện lỗi "telnet is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file. "
    th́ làm như sau vào Start > Control Panel (RUN > gơ control). Tiếp đến chọn Program > Turn Windows features on or of, đợi xí cho nó load lên và check vào Telnet Client và Telnet Server (nếu cần). Và Restart lại là OK. "

Lưu ư: để kiểm tra kết quả 1 cách chính xác th́ tốt nhất các bạn nên ping đến DNS server của FPT chứ không ping đến của Google DNS , Open DSN v́ các DNS server này không thực sự ổn định. Hoặc bạn nên vào game trưc tiếp để test. V́ thế các bạn nên để DNS mặc định trong network config là dns FPT, hoặc kết hợp ḍng đầu là dsn fpt, ḍng thứ 2 là 1 dns nào tùy các bạn
    DNS FPT: 210.245.31.220
    đây là dẫn chứng cho các bạn về DNS nào hơn nhé
    ping DNS Google:

ping dns FPT:

C̣n nếu bí quá các bạn cứ gọi thẳng lên tổng đài fpt, nó sẽ cử kĩ thuật viên xuống fix, và minh đoán là nó cũng sẽ làm giống như trên thôi.
    Lần sửa cuối bởi nhimxu6791; 25-09-2012 lúc 12:08
    Trả lời với trích dẫn Trả lời với trích dẫn  

Thành viên

Next Level: 436

Thanks bạn nhiều
    20 char

Thành viên

Next Level: 270

Ai thử chưa cho tớ xem kết quả vs. Mạng FPT bjo vào game giật giật mà ping chỉ 4-5x

tớ gơ telnet vào th́ ko đc. Hiện tớ đang dùng modem ZyXel
    Chụp đc ít ảnh lộ hàng của Khách, ai cần th́ pm để share nhé

Thành viên

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenmanhduy89 Xem bài viết
    Ai thử chưa cho tớ xem kết quả vs. Mạng FPT bjo vào game giật giật mà ping chỉ 4-5x

bạn cứ làm theo giống cách của ḿnh là đc

Thành viên

Next Level: 161

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenmanhduy89 Xem bài viết

cái chữ ký của bạn ý là gì thế tài khoản của mình là vvindz @@ cho hỏi có liên quan gì đến mình không vậy

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxu6791 Xem bài viết
    Gần đây ḿnh nhận thấy các bạn thường xuyên than phiên rằng mạng FPT chơi game rất lag. Ḿnh cũng dùng mạng fpt nhưng không bị, tuy nhiên hôm nay lại bị lag mặc dù ḿnh xài riêng 1 line adsl riêng. Sau đó thử reset cứng, mềm ... mà không khắc phục được. Sau một hồi ṃ mẫm ḿnh đă t́m ra giải pháp :
    Đổi ADSL mode từ ADSL2+ về GDMT.
    Đó chính là phương pháp khắc phục, c̣n tùy mỗi loại modem sẽ có cách đổi khác nhau, các bạn tham khảo thêm trên google.
    Ḿnh giới thiệu cách của ḿnh :
    1. vào run gơ : cmd
    2. trong cmd gơ : telnet 192.168.1.1
    sau đó nhập pass admin modem của bạn. enter
    3. tiếp gơ: wan adsl opencmd gdmt
    enter
    4. tiếp gơ : Tiếp theo bạn gơ 'sys save'.rồi bấm 'y' rồi enter .chờ 1 chút nếu thấy khi conection lost th́ bạn đă thiết lập thành công.khi đó bạn restart lại máy
    ḿnh làm theo cách bạn sao không được ḱa, bạn chỉ rơ hơn cho ḿnh 1 chút được không, cảm ơn bạn nhiều

Thành viên

bạn bấm window+ r để bật cửa sổ run.
    - trong run gơ cmd
    - trong cmd gơ : telnet 192.168.1.1
    nó sẽ yêu cầu pass word admin của modem ( cái này bạn phải có ). nhập vào và enter
    - nhập pass word th́ bạn đă đăng nhập đc vào modem, tiếp nhập : wan adsl opencmd gdmt
    - Tiếp theo bạn gơ 'sys save'.rồi bấm 'y' rồi enter. nếu thấy đèn modem tắt và sau đó sáng lại là đc ( hiện tượng giống như bạn vừa reset modem ấy)

Thành viên

Next Level: 136

Chui vào modem mà config cho nó nhanh. Với lại gateway có phải ông nào cũng là 192.168.1.1 đâu mà đ̣i đc.

Các bước cơ bản
    1. Truy xuất vào modem thông qua địa chỉ gateway.
    2. Vào phần WAN setting.
    3. Đổi connection mode.
    4. Save and restart modem.

Thành viên

Next Level: 60

Trích dẫn Nguyên văn bởi omory Xem bài viết
    Chui vào modem mà config cho nó nhanh. Với lại gateway có phải ông nào cũng là 192.168.1.1 đâu mà đ̣i đc.

Các bước cơ bản
    1. Truy xuất vào modem thông qua địa chỉ gateway.
    2. Vào phần WAN setting.
    3. Đổi connection mode.
    4. Save and restart modem.
    đang xài zyxel P-600
    gateway là 192.168.1.1
    cái đổi connection mode là sao ? hướng dẫn chi tiết thêm chút nữa đi bạn

sau khi làm theo TankMan
    nh́n ḍng DSL mode ADSL2+ đă đổi thành ADSL_G.dmt và ping kèm theo . Để mai chơi có lag nữa th́ lên rp tiếp
    khi gơ lệnh telnet 192.168.1.1 xuất hiện lỗi "telnet is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file. "
    th́ làm như sau vào Start > Control Panel (RUN > gơ control). Tiếp đến chọn Program > Turn Windows features on or of, đợi xí cho nó load lên và check vào Telnet Client và Telnet Server (nếu cần). Và Restart lại là OK.
    link tham khảo http://www.blogit.info/2012/02/kich-...ecognized.html
    gl
    Lần sửa cuối bởi dcnguyen2611; 14-09-2012 lúc 02:05 Lư do: Bổ sung thông tin
    I'm Wisp_

Thành viên

Next Level: 138

Trích dẫn Nguyên văn bởi dcnguyen2611 Xem bài viết
    đang xài zyxel P-600
    gateway là 192.168.1.1
    cái đổi connection mode là sao ? hướng dẫn chi tiết thêm chút nữa đi bạn

sau khi làm theo TankMan
    nh́n ḍng DSL mode ADSL2+ đă đổi thành ADSL_G.dmt và ping kèm theo . Để mai chơi có lag nữa th́ lên rp tiếp
    khi gơ lệnh telnet 192.168.1.1 xuất hiện lỗi "telnet is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file. "
    th́ làm như sau vào Start > Control Panel (RUN > gơ control). Tiếp đến chọn Program > Turn Windows features on or of, đợi xí cho nó load lên và check vào Telnet Client và Telnet Server (nếu cần). Và Restart lại là OK.
    link tham khảo http://www.blogit.info/2012/02/kich-...ecognized.html
    gl
    bạn dùng gói bao tiền mà ping có 6,7 vậy
    Kư mần chi hầy ?

___T54___[MAR]

Thành viên

ḿnh bảo rồi, mỗi modem có một cách đổi khác nhau, riêng modem zyxel th́ không thể đổi trực tiếp trong modem đc.

+ Trả lời
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối