share experienceshareexperiencememcachedmemcached
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Hướng Dẫn Cụ Thể cách Chuyện acc qua server SEA

Group Leader

Next Level: 254

Hướng Dẫn Cụ Thể cách Chuyện acc qua server SEA

thân chào anh em!

có thể việc này hơi thừa đối với 1 số người nhưng ḿnh xin phép viết bài này để hướng dẫn cụ thể cho nhưng anh em đang c̣n mơ hồ về việc ghép server và chuyển acc từ VTC qua SEA trong thời gian sắp tới
    trước tiên bạn cần 1 tài khoản Gmail (note Gmail cho chắc cú nhé) link tạo tài khoàn Gmail :https://accounts.google.com/SignUp?s...=default&hl=vi

bước 1 bạn vào trang web sau để tạo 1 acc mới bên SEA :http://worldoftanks.asia

bước 2: sau khi làm theo hướng dẫn rất đơn giản như h́nh dưới đây, sau khi nhập xong các bạn nhấp PLAY FOR FREE

bước 3 chờ đợi WGM gửi code tới mail ( note thường th́ mail được chuyển tới thư mục spam trong Gmail)

bước 4 : copy & paste code vô để xác nhận

như vậy chúng ta đă hoàn tất việc tạo 1 acc mới bên SEA

Việc tiếp theo bạn vào trang web transfer để chuyển thông tin database (copy toàn bộ thông tin từ VTC sang SEA) có thể tanker sẽ dc giữ nguyện tất cả xe cộ và crew v.vv : link để chuyển acc : https://transfer.worldoftanks.com/

khi vào được trang web transfer bạn làm theo hướng dẫn như sau

sau khi điền đầy đủ thông tin th́ sẽ có thông báo , h́nh cuối ḿnh copy bản tam dịch bên box thảo luận http://diendan.game.go.vn/showthread.php?1976349-Thao-luan-ve-sap-nhap-Sever-Part-4-Ngay-phan-xet

như vậy là đă thành công trong việc chuyển server giữa 2 server :

Chúc Các Bạn May Mắn

Thành viên

Next Level: 283

vote leader có khác quan tâm anh em vl

Thành viên

Next Level: 249

Mục Clan đă đóng th́ làm sao mà out clan được kiểu này là làm khó ACE roài
    rongdotrathu [GVN-2] - reddragonrevenger

Group Leader

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongdotrathu Xem bài viết
    Mục Clan đă đóng th́ làm sao mà out clan được kiểu này là làm khó ACE roài
    cái này th́ bạn khỏi phải lo, có thể là khi transfer nó sẽ tự động reset clan cho ḿnh, hoặc là 1 ngày đẹp trời nào đó sắp tới VTC sẽ thông báo cho anh em rời clan or VTC sẽ tự xoá, nhưng ḿnh nghĩ khi đóng cửa war clan vào ngày 1-11 vừa qua th́ người chơi đă ko c̣n trong clan rồi, bạn đang chơi bên NA hả? , GVN-2 là 1 trong 2 nhanh mạnh nhất của GVN server NA đây mà

Thành viên

Chỉ sợ nó chơi theo kiểu muốn out clan phải mat VC thôi @@
    rongdotrathu [GVN-2] - reddragonrevenger

Thành viên

Trích dẫn Nguyên văn bởi z0zheroz0z Xem bài viết
    cái này th́ bạn khỏi phải lo, có thể là khi transfer nó sẽ tự động reset clan cho ḿnh, hoặc là 1 ngày đẹp trời nào đó sắp tới VTC sẽ thông báo cho anh em rời clan or VTC sẽ tự xoá, nhưng ḿnh nghĩ khi đóng cửa war clan vào ngày 1-11 vừa qua th́ người chơi đă ko c̣n trong clan rồi, bạn đang chơi bên NA hả? , GVN-2 là 1 trong 2 nhanh mạnh nhất của GVN server NA đây mà
    acc cũ của anh bên NA vẫn ở GVN đấy thôi. có động vào đâu. Lên TS th́ nhắn thằng Linh (trumsodo) hộ anh, cái acc anhson82 nó có dùng nữa không. Con lap hỏng, ko vào TS gọi nó được. bảo nó PM anh vào yahoo: trungphanson@yahoo.com. Cảm ơn.

Group Leader

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhson82 Xem bài viết
    acc cũ của anh bên NA vẫn ở GVN đấy thôi. có động vào đâu. Lên TS th́ nhắn thằng Linh (trumsodo) hộ anh, cái acc anhson82 nó có dùng nữa không. Con lap hỏng, ko vào TS gọi nó được. bảo nó PM anh vào yahoo: trungphanson@yahoo.com. Cảm ơn.
    em nhắn nó rồi nhé anhson82 khi nào online lại đây??/

Thành viên mới

Next Level: 19

Sao em vào trang tranfer nó báo: Việc chuyển khoản tạm thời không hợp lệ nhỉ? Giờ làm sao chuyển đây a?

Thành viên

Next Level: 160

tu 12h dem vao tranfer de thay doi ma ko dc sang ra cung ko duoc ngoi doi met that

Group Leader

Trích dẫn Nguyên văn bởi macabong228 Xem bài viết
    Sao em vào trang tranfer nó báo: Việc chuyển khoản tạm thời không hợp lệ nhỉ? Giờ làm sao chuyển đây a?
    chưa phải giờ mở cửa, bên Wgm mủi giờ UTC +4 c̣n ḿnh là GTM +7

Trang 1/2 1 2 CuốiCuối