share experienceshareexperiencememcachedmemcached
Đề tài đă khoá
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Các bác giúp em về con red hare king trong DW6 PS2 với

Thành viên mới

Next Level: 13

Các bác giúp em về con red hare king trong DW6 PS2 với

Em đă nh́n Lu Bu cưỡi Xích Thố từ lâu nhưng không biết unlock nó như thế nào
    Các bác giúp em t́m nó đc không ?
    Em đă có Liu Bei lv50 Zhen ji lv 50
    2 con ngựa có skill find saddle
    Có phải dùng time trick ǵ không hả các bác

Thành viên

Next Level: 276

Hướng dẫn Unlock Ngựa Quư trong DW6 Ps3 (Không dành cho Xbox360)
    Để có đc ngựa quư với chỉ số cao, trước hết bạn phải t́m đc con ngựa hiếm Lv1, ngựa hiếm khác với ngựa thường ở ḍng mô tả ghi là :"His eyes consider the world and has a heavenly physique", và khi bạn luyện lên Max Lv5, nó sẽ chuyển thành Ngựa Quư với chỉ số rất cao. Mỗi 1 màu của ngựa hiếm tượng trưng 1 con ngựa quư khác nhau
    Để t́m đc ngựa hiếm có 2 cách:
    1. Nhặt Yên ngựa như b́nh thường và bạn có thể may mắn t́m đc 1 con ngựa hiếm bất kỳ, tuy nhiên là rất khó
    2. Điều chỉnh Time trick đúng yêu cầu và làm đúng cách, bạn sẽ dễ dàng t́m đc từng con ngựa hiếm. (Dành tiêng cho Ps3)
    Để điều chỉnh Time trick, đầu tiên vào phần chỉnh ngày tháng trong Ps3 của bạn và chỉnh ngày tháng con ngựa ḿnh muốn. Sau đó làm đúng theo mọi yêu cầu và bạn sẽ có con ngựa ḿnh muốn.
    Chú ư: Đây là Bản Tiếng Anh nên tháng trước ngày sau, v́ vậy bạn viết đúng theo hướng dẫn

RED HARE (Xích Thố)

08/04/2008 12:01 am
    Battle of Guan Du, Phe Wei, Easy
    Chọn 2 nhân vật Lv50 với skill Lady Luck (VD: Liu Bei và Zhen Ji)
    Cả 2 đều phải cưỡi con ngựa có skill Find saddle (Sau mỗi trận có 1 con ngựa)
    Hoàn thành nhiệm vụ thứ 2 và thứ 3 của màn
    Xong trận bạn sẽ có 4 con ngựa, 1 con tên là Ginger Striker. Giữ con ngựa này lại và làm lại mọi thứ từ đầu (Chỉnh Time Trick lại, làm y hệt trước)
    Sau khi hoàn thành màn lần này chắc hẳn bạn sẽ lấy đc 1 con ngựa hiếm tên là Ultimate dream. Cày max và bạn sẽ có Xích Thố

Thành viên

Next Level: 276

Bởi v́ công việc luyện ngựa tở ra khó khăn , nên chúng ta có chương tŕnh Horse Editor . Quả thật đây là 1 cách Cheat rất hay , có thể tùy chọn cho bạn muốn thành ngựa ǵ cũng đc . Nhưng khổ 1 nỗi là tiếng Nhật , nên không mấy ai hiểu , mà ko th́ cũng chỉ toàn hiện lên chữ ??? . V́ vậy tôi xin giúp mọi người cách sử dụng chương tŕnh này .

Dĩ nhiên những phần Hướng dẫn sau là những phần cơ bản nhất và dễ nhất , và cũng quan trọng nhất , c̣n những phần khác , bản than tôi cũng không hiểu , và thấy nó cũng không quan trọng .

Đầu tiên là link down cho bản Tiếng Nhật http://forum.gamevn.com/attachment.p...3&d=1220791042

Link bổ sung : http://www.mediafire.com/download.php?jtnkxnylmgm

.Trở ngại đầu tiên đó là chương tŕnh này chỉ viết cho phiên bản Tiếng Nhật ( Shin Sangokumusou 5 ) , nên nó hoàn toàn không hỗ trợ cho bản Tiếng Anh . Khi truy cập file save ,nó cũng để mặc định là My Document / KOEI / Shin Sangokumusou 5 / Savedata , nhưng may thay là save cho 2 phiên bản có thẻ tráo cho nhau dùng thoải mái . V́ vậy ta có thể dùng 1 mẹo nhỏ để lừa chương tŕnh .

Bước 1 : Tạo 1 thư mục y hệt nhu đường dẫn ở trên Shin Sangokumusou 5 / Savedata , đưa File save vào ( save nào cũng đc ) , cốt để đánh lừa chương tŕnh thôi .

Bước 2 : Sau khi bật chương tŕnh lên , hiện lên 1 bảng tương úng với các con ngựa bạn đă t́m đc ở trong game , chọn 1 con bất ḱ

Bước 3 : Khi vào sẽ có 4 ô để sẵn cho ta ở phía dưới , tương ứng là ngựa Shadow , Hex , và Red Hare , và ḍng cuối là Save .

Ở phía bên trái dưới cùng là bảng Skil của ngựa , choáng quá phải không, , tôi đă ghi lại danh sách các skill sau đây ,mọi nguời chỉ việc ứng vào y hệt khi muốn chỉnh

Arrow Dance – Find Saddle – Find Weapon

Musou Spirit --------------- Renbu Gait

Wing Hoof - Jagged Hoof - Steel Hoof

Water Spirit – Stone Spirit - Wind Spirit .

Tham khảo bản HDHC để biét thêm Skill của ngựa tại đây , hoặc khi vào game , lúc vào Camp ấn nút End để xem công dụng .

Ở ḍng thứ 4 ở cột giữa , đó là Element của ngựa , muốn ngựa húc ra cái ǵ th́ chọn nó , có 4 lựa chọn : Lửa , sét , băng và không có ǵ ….

Cột bên phải là toàn bộ chỉ số cho ngựa , thường th́ để max 500/500 , nếu muốn bạn có thể giảm đi tùy ḿnh

Bước 4 : save lại , tráo lại file save về thư mục Dynasty Warriors 6 / Savedata . Chạy game từ bản Tiếng Anh

Với những ai chơi bản Tiếng Nhật , để nghị bỏ qua bước tráo file Save .

End

Thành viên mới

Bác ơi thế c̣n phiên bản dành cho PS2 th́ sao ạ

Thành viên

Next Level: 258

ngựa của lu bu cậu cỡi lên có bị nó hất xuống ko nhà tớ th́ tớ cưỡi thoải mái mà cái con ngựa đó nó húc vào người lính bằng 1 phát voi húc

<<<Stars.Return>>>
    Đoàn Minh Phương
    -SR-JuPjT3r

Thành viên mới

chán wa bác à. Đủ 5 con ngựa chỉ thiếu mỗi con của Lă Bố thôi !!

Thành viên mới

Next Level: 21

bạn add YH jollyhamstershop hoặc cal theo số ḿnh nha 01225 735 785 , ḿnh đưa link hướng dẫn cho

Thành viên

Next Level: 15

http://www.mediafire.com/download.php?jtnkxnylmgm
    link này die rồi cho xin link khác đi!

♥ Angel Beats Commander ♠
    Thành viên danh dự
    Next Level: 395

Trích dẫn Nguyên văn bởi caomykim113 Xem bài viết
    http://www.mediafire.com/download.php?jtnkxnylmgm
    link này die rồi cho xin link khác đi!
    Trang gốc bị del rồi

Mộ