share experienceshareexperiencememcachedmemcached
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Miss Cuxi 2010 Việt Huê- thấy hợp với vai tṛ diễn viên

Super Netizen
    Thành viên danh dự

Next Level: 0

Miss Cuxi 2010 Việt Huê- thấy hợp với vai tṛ diễn viên

Từng đoạt giải của Nhà tài trợ Yamaha- Miss Cuxi trong cuộc thi MissTeen 2010, đây là lần thứ 2 Việt Huê (hay c̣n được biết đến với nickname Thiện Ny) có dịp thử sức với phim truyền h́nh. Bộ phim đầu tay "Cơm tấm t́nh yêu" với vai thứ chính của Việt Huê mới lên sóng từ ngày 23/6 th́ ngày 29/6, bộ phim thứ hai Việt Huê tham gia trong vai tṛ diễn viên chính cũng ra mắt mang tên "Hương vị ô mai".
    Nếu như bộ phim "Cơm tấm t́nh yêu" xoay quanh chủ đề t́nh yêu, t́nh cảm gia đ́nh, với quan niệm hài hước "chán cơm thèm tấm" th́ bộ phim "Hương vị ô mai" lại gần gũi với Việt Huê hơn trong các mối quan hệ bạn bè, gia đ́nh, nhà trường. "Cơm tấm t́nh yêu" phát sóng lúc 21h từ thứ năm đến chủ nhật hàng tuần, bắt đầu từ 23/06/2011 trên kênh SCTV7. Phim "Hương vị ô mai" phát sóng lúc 16h30 các ngày thứ 2, 3, 4 và thứ sáu hàng tuần trên HTV9.
    Trong những ngày cuối cùng trước khi đóng máy, cùng theo dơi cuộc phỏng vấn nóng Việt Huê trên phim trường nhé!
    - Chào Việt Huê, h́nh như dạo này em bận rộn quá, gọi hoài cho em mà không thấy bắt máy?
    Dạ vâng, mọi người cứ tưởng em chảnh hay đổi số điện thoại, nhưng em vẫn đang đóng nốt phim "Hương vị ô mai" nên không hay cầm điện thoại theo người ạ.
    - Wow, cơ duyên nào dẫn em đến với vai diễn lần này?
    Dạ, do đạo diễn Nguyễn Quang Minh của bộ phim trước em thủ vai "Cơm tấm t́nh yêu" giới thiệu cho đạo diễn Nhất Tuấn của phim này nên em đă có cơ hội tham gia vai nữ chính và cũng là vai diễn thứ hai của em trong phim "Hương vị ô mai". Mà trong bộ phim đầu tay, đạo diễn biết đến em qua cuộc thi Miss Teen 2010 đó chị.

Việt Huê trong vai tṛ người mẫu ảnh - Em có thể nói qua về vai diễn lần này?
    Vâng, em thể hiện nhân vật Uyên Uyên là một cô gái 16 tuổi dễ thương, năng động, tốt bụng nhưng cũng rất cá tính, thậm chí đôi khi hơi "hung dữ". Em rất thích nhân vật này v́ ngoài đời có bao nhiêu em "bê" nguyên lên phim như vậy. Em và Uyên Uyên có rất nhiều điểm chung, nhất là sở thích ăn kem. Hoàn cảnh gia đ́nh Uyên Uyên khá đặc biệt, mồ côi mẹ từ nhỏ nên cô lớn lên trong sự yêu thương, chăm sóc của bố và hàng xóm. Ban đầu cô nàng ghét cay ghét đắng anh chàng Đăng Phan. Cả hai cứ như đôi “oan gia” suốt ngày phải chạm mặt nhau. Nhưng sau những chuyện hiểu lầm, Uyên Uyên lại dần cảm thấy bị thu hút bởi cậu bạn điển trai này.
    - H́nh như thủ vai Đăng Phan là một anh chàng hotboy?
    Vâng đó chính là Huỳnh Anh, người được mệnh danh là Kim Bum (một diễn viên Hàn Quốc nổi tiếng với vẻ đẹp trai kiểu baby dễ thương) của Việt Nam đó chị. Em rất vui v́ được làm việc chung với Huỳnh Anh. Bọn em diễn rất ăn ư và cũng học hỏi được lẫn nhau rất nhiều. Ngoài ở phim trường ra bọn em c̣n là bạn rất hợp cạ nữa đấy!

Nét ngây thơ, trong sáng của Việt Huê - Em học được ǵ ở bạn diễn của ḿnh?
    Dạ, thái độ làm việc nghiêm túc và chuyên nghiệp ạ. V́ phim đă lên sóng từ ngày 29/6/2011 nên bọn em phải chạy đua cùng thời gian, làm việc rất vất vả để hăng phim có thể làm hậu kỳ song song, kịp lên sóng bốn buổi một tuần. Huỳnh Anh có lần bị quai bị nên phải quay ra Hà Nội để nghỉ ngơi. C̣n em cũng nhiều lần ngất xỉu, phải vào bệnh viện để truyền nước biển. Khi đóng một cảnh chạy và vấp ngă, phải là ngă thật, mà da của em rất nhạy cảm nên bị phồng và thâm tím nhiều.
    - Đóng phim cực như vậy sao?
    Vâng, hồi đầu đi đóng phim em cũng không nghĩ được là cực như vậy. Nhất là trong phim này em thủ vai chính nên tần suất xuất hiện nhiều, hầu như ngày nào cũng phải tới phim trường. Có hôm em làm việc từ 7h sáng đến 23h khuya. Chắc do thiếu ngủ và làm việc tần suất lớn nên em hay bị kiệt sức, thiếu canxi. Qua đó em cũng nhận thức lo lắng nhiều hơn đến sức khỏe của ḿnh.

- H́nh như khi tham dự cuộc thi Ngôi sao tuổi Teen Việt Nam 2010 (Miss Teen 2010), em thể hiện năng khiếu khác chứ không phải là diễn xuất?

Vâng, khi đó em thi tài năng bằng hát, đến Tuần lễ Chung kết th́ là thuyết tŕnh. Nhưng khi có cơ hội tham gia diễn xuất thực sự th́ em mới phát hiện th́ ra ḿnh rất thích làm diễn viên và cũng tự tin dần lên rất nhiều sau mỗi cảnh diễn.
    - Nói thế chắc cho Việt Huê đi thi lại th́ em sẽ thể hiện năng khiếu này?
    Vâng, chắc chắn ạ. Chắc hẳn mọi người vẫn c̣n nhớ, bài thuyết tŕnh của em về đề tài thiên tai lũ lụt đang rất nóng vào thời điểm đó. Nhưng có lẽ do em chuẩn bị chưa kĩ và "tham" đưa vào nhiều số liệu nên khá là run, tŕnh bày không được trôi chảy. Giả thiết nếu năm nay em mới tham dự Miss Teen 2011 th́ chắc chắn em đă có rất nhiều kinh nghiệm quư báu cho ḿnh, đặc biệt là tự tin hơn rất nhiều.

- Nhưng Miss Teen 2010 đă đem lại cho em cơ hội đến với nghệ thuật?

Vâng hoàn toàn đúng ạ. Nhờ có Miss Teen 2010 mà mọi người biết đến em nhiều hơn. Mọi người thường gọi em là "cô bé tóc xù của Miss Teen 2010", em rất thích khi nghe thế.
    - H́nh như c̣n một kế hoạch lập nhóm nhạc với Miss Thời trang Thy Anh?
    Sau Miss Teen 2010 em tham gia làm người mẫu ảnh, hát. Em cũng có dự định cùng Thy Anh- Miss Thời trang sẽ lập một nhóm nhạc. Nhưng cuối cùng do bận đóng phim quá nên em đành gác lại. Khi đi đóng phim rồi em mới không ngờ là kín hết thời gian. Em thậm chí c̣n không có thời gian làm những việc khác. Nhưng bọn em vẫn bảo với nhau có dịp chắc chắn sẽ biểu diễn chung.

Thy Anh và Việt Huê chụp ảnh thời trang rất ăn ư với nhau

- Bận như thế th́ gia đ́nh Việt Huê có nói ǵ không?

Em ở với chị gái, trước kia một tuần em về nhà thăm ba mẹ ba bốn lần, bây giờ th́ thưa hơn. Hay như hôm nay nhà em có đám nhưng em bận đang đóng phim nên không về được. Chị gái em cũng giấu không cho ba mẹ em biết nhiều về việc đóng phim của em. Ba em lúc đầu không thích sau khi thấy em rất phấn khởi thích thú nên cũng chịu coi tivi xem em đóng như thế nào. Ba chỉ khuyên em suy nghĩ kĩ về lựa chọn và con đường đi của ḿnh.
    - Em có theo dơi cuộc thi Miss Teen 2011 đang diễn ra không?
    Có chứ ạ, em thường vào website missteen.vn xem h́nh các bạn dự thi, nhất là loạt bài những gương mặt ấn tượng. Em thấy các bạn xinh đẹp, nhiều năng khiếu và tự tin. Nhớ lại năm ngoái thi Miss Teen 2010, lúc mới ra ngoài Hà Nội, em tự thấy ḿnh không có ǵ nổi trội hơn các bạn khác. Nhưng dần dần sinh hoạt cùng nhau, trải qua các hoạt động và thử thách cùng nhau cũng như có nhiều kỉ niệm gắn bó, em đă ngày một tự tin lên rất nhiều.

- Nếu như nhắn nhủ cho các bạn thí sinh năm nay, Việt Huê sẽ nói điều ǵ?
    Em chúc các bạn tự tin, năng động hơn các năm trước và nhất là sân chơi Miss Teen 2011 sẽ t́m ra nhiều gương mặt có thiên hướng nghệ thuật hơn nữa. Em cũng biết chủ đề năm nay đă có những thay đổi, tạo cơ hội cho các bạn có tài năng nghệ thuật được tỏa sáng hơn. Em rất cảm ơn BTC không những đưa cơ hội thể hiện đến cho nhiều Miss Teen mà c̣n liên tục đổi mới nội dung để đây thực sự là sự kiện được mong chờ nhất của nữ sinh Việt Nam.
    - Cảm ơn Việt Huê và chúc em có đủ sức khỏe và nhiều may mắn để thành công hơn nữa trên bước đường nghệ thuật!
    Vâng cảm ơn chị. Hy vọng em sẽ khỏe hơn v́ sau khi "Hương vị ô mai" đóng máy, em cũng đang cân nhắc giữa ba bốn lời mời đóng phim nữa. Đúng là "có sức khỏe là có tất cả" chị ạ!
    Ngắm thêm h́nh ảnh Việt Huê trẻ trung, xinh đẹp ngoài đời và trên phim trường:

Việt Huê trong phim "Cơm tấm t́nh yêu"
    Cảnh trong phim "Hương vị ô mai", Uyên Uyên cùng "ba" là diễn viên Quốc Thịnh thủ vai
    Cô học tṛ "lí lắc"
    Cùng "tiểu đội" x́ tin nữa này
    Một cảnh đóng cùng hotboy Huỳnh Anh
    Cùng pose ảnh x́ tin trong giờ giải lao T.T (thực hiện)
    Ảnh: Nhân vật cung cấp

Thành viên

Next Level: 150

Dáng đẹp
    Cái tên nghe lạ nhỉ - Huê

Thành viên

Next Level: 4.633

ơ ảo

Hiệp sỹ diệt hack

Next Level: 405

Lại 1 miss teen tranh tài năm nay cuộc thi miss teen sẽ có nhiều điều thú vị và hấp dẫn đây ~

Thành viên

Next Level: 1.434

Ôi nuột thế
    Tuổi ǵ sô lô

Thành viên

Next Level: 862

nh́n xinh phết
    ĐẲNG CẤP DÂN GHOSTMODE VIETNAM -------------- CY-xxx

Nếu nước mắt là cách thể hiện vụng về của hạnh phúc.

Th́ nụ cười là cách che giấu hoàn hảo của niềm đau ♥

Thành viên

Next Level: 859

Đề nghị CMod Leo delete cái h́nh này ra khỏi bài viết nhé!

Thành viên

Next Level: 1.396

nh́n dâm văi.................

Thành viên

Next Level: 38

Trích dẫn Nguyên văn bởi star3.0 Xem bài viết
    nh́n dâm văi.................
    he...he
    Tôi iu Khách

Thành viên

Next Level: 1.917

chúc em thành công trên con đường nghệ thuật